MENU

Thứ Tư, 6 tháng 4, 2011

Những mỹ nam xứ Anh đào “đẹp như hoa”



(2Sao) - Không chỉ các nam nhân Hàn Quốc mới đủ sức khiến phái nữ “lung lay”, giới showbiz Nhật Bản cũng sở hữu những chàng hoàng tử đẹp trai làm chị em “chết lặng”.

Cùng điểm danh top 5  mỹ nam “lung linh” nhất của điện ảnh Nhật:

01/ Masaki Okada – diễn viên, người mẫu quảng cáo


Phim: “ Tình đầu trao hết cho em”, “Công chúa Toyotomi”, “Robo.Rock”...
Birthday: 15 – 8 – 1989
Chiều cao: 1m 80






Anh chàng 22 tuổi này là diễn viên, người mẫu đắt show hàng đầu Nhật Bản. Sở hữu gương mặt đẹp hoàn mỹ với những đường nét thanh tú, chiều cao vượt trội cộng thêm tài năng diễn xuất đã mang về cho anh vô số lời mời chào quảng cáo và kịch bản phim. Masaki Okada cũng là nam nhân có lượng fans vô cùng đông đảo.

02/ Koike Teppei – diễn viên kiêm ca sĩ.

Phim: “Rắc rối đáng yêu”, “Vô gia cư”, “My girl”...
Birthday: 05 – 02 – 1986
Chiều cao: 1m 67
Nickname: chàng hạt tiêu đáng yêu


Nổi danh với vai trò ca sĩ trước khi trở thành diễn viên, nhưng diễn xuất tuyệt vời trong “Rắc rối đáng yêu” khiến Koike Teppei nhận được nhiều lời khen ngợi từ phía các đạo diễn và khán giả. Tuy chiều cao khiêm tốn, nhưng chàng trai “có gương mặt trẻ thơ” vẫn chiếm trọn cảm tình nơi người hâm mộ bởi tài năng thực sự, và hơn hết là vẻ “xinh trai” chết người. Trông Koike trẻ trung và đáng yêu hơn rất nhiều so với tuổi 25 của mình.






03/ Uchi Hiroki - Diễn viên kiêm ca sĩ

Phim: “Osen”
Birthday: 10 – 11 – 1986.
Chiều cao: 1m 75


Sở hữu vẻ đẹp nam tính đầy cuốn hút, Uchi Hiroki nhanh chóng tạo dựng được tên tuổi trong làng mẫu xứ Anh đào, trở thành thần tượng của hàng triệu các Teen Girls châu Á. Tham gia diễn xuất trong “Osen” đã tạo đà cho chàng trai này phát triển sự nghiệp với vai trò diễn viên điện ảnh.






04/ Jun Matsumoto – ca sĩ, diễn viên
Phim: “Hanna Yori Dango” (Sao băng), “Summer Romance Shines In Rainbow Color”, “Smile”, “Gokusen”...
Birthday: 30 – 08 – 1983 
Chiều cao: 1m 73


Là Nam nhân sở hữu vô số giải thưởng với hàng loạt các vai diễn thành công, đặc biệt là hình tượng anh chàng ngổ ngáo trong phim “Hana Yori Dango” - Vườn sao băng (tương đương vai Gyo Jun Pyo), Jun Mastsumoto nhận được sự hâm mộ nồng nhiệt không chỉ ở xứ Anh dào, mà còn tại nhiều quốc gia Châu Á khác. Mang vẻ điển trai lạnh lùng, quyến rũ, cộng với tài năng diễn xuất, Jun tiếp tục khẳng định vị thế của một ngôi sao điện ảnh hàng đầu trong giới showbiz Nhật.






05/  Shirota Yuu – diễn viên, người mẫu chuyên nghiệp

Phim: “Hoàng tử tennis”, “Waruboro”, “June Bride”...
Birthday: 26 – 12 – 1985
Chiều cao: 1m 88 


Mang trong mình hai dòng máu Nhật Bản và Tây Ban Nha, Shirota Yuu sở hữu vẻ đẹp lai hiếm có. Anh chàng có gương mặt “đẹp như tranh vẽ” với những đường nét phóng khoáng đầy nam tính, ánh nhìn hút hồn và làn môi cong gợi cảm, cộng thêm vóc dáng khỏe khoắn với chiều cao vượt trội 1m 88 đã tạo cơ hội cho Shirota Yuu tạo dựng thương hiệu và chỗ đứng trong giới Showbiz. 


Không chỉ gặt hái thành công với vai trò người mẫu, Shirota Yuu còn khẳng định tên tuổi với vai trò diễn viên chuyên nghiệp. Dù với vai trò nào, anh chàng điển trai này cũng nhận được tình cảm yêu mến nồng nhiệt từ phía người hâm mộ.





theo 2sao

Không có nhận xét nào:

Đăng nhận xét